หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เอาความรู้มาฝากค่ะ เกี่ยวกับการขาย  (อ่าน 17 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 พ.ค. 18, 20:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รองเท้ามือสอง ขายยังไงให้รวย

จะเปิดร้าน ขายรองเท้ามือสอง เราต้องคิดก่อนค่ะ ว่าเราอยากขายรองเท้าแบบไหน เพราะรองเท้ามือสองมีหลากหลายชนิดหลายประเภท เช่น รองเท้าผ้าใบ รองเท้าแฟชั่น รองเท้าหนัง รองเท้าแบลนด์เนม รองเท้าเด็ก ทุกอย่างที่ยกตัวอย่างไป ก็จะมีวิธีการขายที่ไม่เหมือนกัน กลุ่มลูกค้าก็จะแตกต่างกันออกไป

ควรเริ่มต้นขายอย่างใดอย่างนึงก่อน แล้วค่อยๆขยับขยาย หรือ จะเปิดขายแบบคละๆกันแต่ล่ะประเภทก็ได้ หากจะขายแบบอย่างใดอย่างนึง ก็ต้องทำความเข้าใจและกำหนดความชัดเจนลงไป หากจะขายคละๆกันก็จะมีวิธีขายอีกแบบนึง การขายแบบคละๆกันก็ต้องมี การขายแบบเฉพาะของร้านแบบผสมชนิดของรองเท้าเหมือนกัน ดังนั้นหากจะเริ่มต้น ควรเลือกลักษณะร้านให้ชัดไปเลยค่ะ เพราะจะทำให้ง่ายในกำหนดทิศทางการขายค่ะ

ขายดีขึ้นอยู่ที่ทำเล

เมื่อเรารู้แล้วว่าเราจะเริ่มต้นแบบไหน ที่นี้ก็ที่ๆเราจะขายรองเท้า ถ้าอยากขายให้ดีขายออกไวก้อขึันอยู่ที่ทำเลเป็นหลักค่ะ ต่อให้ขายถูกแต่ถ้าไม่มีลูกค้าก้อจบค่ะ สิ่งแรกที่เราต้องดูคือคนพลุกพล่านไหม มีคนเดินผ่านตลอดหรือเปล่า ถ้าจะเลือกลงตลาดนัดก้อควรเช็คดูดีๆว่าตลาดนัดนี้
เป็นตลาดกับข้าวหรือเปล่าเพราะลูกค้าส่วนมากจะมาหากับข้าวค่ะ ถ้าเราเอารองเท้าไปขาย ขายได้ค่ะ แต่อาจจะไม่ถึงกับดีมาก

ตลาดนัดที่เราจะขาย

การกำหนดราคาขาย

การกำหนดราคาขายจะมีสองแบบค่ะ การขายแบบถูกและแบบแพง

การขายแบบถูก คือ การขายแบบเป็นกองๆ การขายแบบนี้จะเน้นขายราคาถูกค่ะ เน้นขายออกไว เน้นปริมาณการขายค่ะ ลงขายปุ้ปคนมารุมซื้อ ขายกันไม่ทันค่ะ

การขายแบบแพง คือ การขายที่เน้นการจัดเรียงให้สวยงาม ใส่ดันทรงเพื่อเพิ่มมูลค่ารองเท้า การขายแบบนี้จะขายได้ เราต้องดูกำลังการซื้อของลูกค้าแต่ล่ะพื่นที่ค่ะ ว่ากำลังซื้อเป็นยังไงค่ะ เราถึงจะขายดี

การที่เราจะขายให้รวย ต้องมีความเข้าใจในตัวสินค้าและลูกค้า ทำเลการขาย การจัดหน้าร้าน โปรโมชั้นดึงดูดลูกค้า ศึกษาวิธีการแล้วเอามาแก้ไขปรับปรุงไปเรื่อยๆ ทั้งหมดนี้จะเป็นแนวทางไปสู่ความสำเร็จค่ะ

"สิ่งสำคัญที่สุด ต้องมีความอดทน ขยัน ไม่ย้อท้อต่ออุปสรรค"

ขอเป็นกำลังใจให้คนสู้ชีวิตทุกท่านค่ะ

ที่มา : https://www.ขายส่งรองเท้ามือสองราคาถูก.com

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม